|
ผลการประกวด รอบชิงชนะเลิศ (Finals)
ณ ศูนย์การค้าเทอร์มินอล 21 โคราช
วันที่ 26 พฤศจิกายน 2566
Marching Field Show
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | ||||
Music 40 คะแนน |
Visual 30 คะแนน |
GE 30 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
โรงเรียนพิมายวิทยา | นครราชสีมา | 33.800 | 25.750 | 25.400 | 84.950 | ทอง |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 |
โรงเรียนสาธิตเทศบาลบ้านเชตวัน | แพร่ | 25.600 | 22.200 | 20.550 | 68.350 | ทองแดง |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
โรงเรียนเมืองนครราชสีมา | นครราชสีมา | 34.300 | 24.800 | 24.700 | 83.800 | ทอง |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 (วงเมโลดิก้า) |
โรงเรียนตำบลโคกกรวด (ผดุงรัฐประชานุกูล) | นครราชสีมา | 30.600 | 23.850 | 24.500 | 78.950 | เงิน |
รางวัลความสามารถยอดเยี่ยม | วงโยธวาทิต | จังหวัด | เพิ่มเติม |
Marching Field Parade
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | ||||
Music 60 คะแนน |
Visual 20 คะแนน |
GE 20 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 |
โรงเรียนวัดเขาวัง (แสง ช่วงสุวนิช) | แพร่ | 45.150 | 17.200 | 16.800 | 79.150 | เงิน |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา | นครราชสีมา | 48.150 | 16.700 | 16.500 | 81.350 | เงิน |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 (วงเมโลดิก้า) |
โรงเรียนบ้านโนนอุดมนภดลอุปถัมภ์ | นครราชสีมา | 49.050 | 16.900 | 17.100 | 83.050 | ทอง | ||
โรงเรียนตำบลโคกกรวด (ผดุงรัฐประชานุกูล) | นครราชสีมา | 47.550 | 15.900 | 16.300 | 79.750 | เงิน |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 (วงเมโลดิก้า) |
รางวัลความสามารถยอดเยี่ยม | วงโยธวาทิต | จังหวัด | เพิ่มเติม |
Concert Marching Arts
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | ||||
Music 60 คะแนน |
Visual 20 คะแนน |
GE 20 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 |
โรงเรียนมารดานุสรณ์ | แพร่ | 48.600 | 17.400 | 17.500 | 83.500 | ทอง |
รางวัลความสามารถยอดเยี่ยม | วงโยธวาทิต | จังหวัด | เพิ่มเติม |
Indoor Marching Arts
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | ||||
Tech. 40 คะแนน |
Design 20 คะแนน |
GE 40 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
โรงเรียนวัดโสธรวรารามวรวิหาร | ฉะเชิงเทรา | 37.100 | 17.100 | 35.600 | 89.800 | ทอง |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 |
โรงเรียนเทศบาล 4 (อุดมวิทย์สมใจ) | ปราจีนบุรี | 33.700 | 15.600 | 33.300 | 82.600 | ทอง |
Stand Still Show - Drumline
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Music 80 คะแนน |
Visual 20 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
โรงเรียนอุดมศึกษา | กรุงเทพมหานคร | 76.000 | 18.900 | 94.900 | ทองระดับสูง | ||
โรงเรียนวรรัตน์ศึกษา นนทบุรี | นนทบุรี | 71.600 | 18.200 | 89.800 | ทอง | ||
โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน | ขอนแก่น | 68.200 | 17.100 | 85.300 | ทอง |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 |
โรงเรียนพระหฤทัยคอนแวนต์ | กรุงเทพมหานคร | 73.400 | 18.500 | 91.900 | ทอง | ||
โรงเรียนบ้านคลองมือไทร (สว่างไสวราษฎร์บำรุง) | ชลบุรี | 70.200 | 18.050 | 88.250 | ทอง | ||
โรงเรียนเทศบาลวัดดอนแก้ว | ตาก | 59.200 | 14.450 | 73.650 | เงิน |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 |
โรงเรียนอุดมศึกษา | กรุงเทพมหานคร | 68.000 | 17.400 | 85.400 | ทอง | ||
โรงเรียนเทศบาลสวนสนุก | ขอนแก่น | 68.200 | 16.850 | 85.050 | ทอง | ||
โรงเรียนอนุบาลนครราชสีมา | นครราชสีมา | 63.600 | 16.500 | 80.100 | เงิน |
รางวัลความสามารถยอดเยี่ยม | วงโยธวาทิต | จังหวัด | เพิ่มเติม |
Modern Conert Band
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | ||||
Perf. 60 คะแนน |
Musicality 20 คะแนน |
GE 20 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 |
โรงเรียนสารสาสน์วิเทศนครราชสีมา | นครราชสีมา | 51.375 | 17.400 | 17.400 | 86.175 | ทอง | ||
โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง | ราชบุรี | 45.450 | 13.900 | 15.200 | 74.050 | เงิน |
รางวัลความสามารถยอดเยี่ยม | วงโยธวาทิต | จังหวัด | เพิ่มเติม |
Judge Choice Award
รางวัลพิเศษ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | เพิ่มเติม |
ความประทับใจคณะกรรมการตัดสิน | โรงเรียนเทศบาลตำบลหัวทะเล | นครราชสีมา |
INDIVIDUAL & ENSEMBLE
วันที่ 24 พฤศจิกายน 2566
Individual Marching Snare
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
นายเอกณัฏฐ์ รุ่งเรืองธนันต์ | กรุงเทพมหานคร | 46.500 | 44.000 | 90.500 | ทอง | ||
นายพงศธร เรืองนาม | นครราชสีมา | 45.500 | 42.250 | 87.750 | ทอง | ||
ายปพนพัชร์ ปฐมสุนทรชัย | กรุงเทพมหานคร | 42.000 | 41.000 | 83.000 | ทอง |
รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี |
Individual Marching Tenor
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
นายสุวัฒน์ เทศเเท้ | กรุงเทพมหานคร | 42.750 | 41.000 | 83.750 | ทอง | ||
นายวชิรวิทย์ นาคประเวศน์ | ขอนแก่น | 42.250 | 40.000 | 82.250 | ทอง | ||
นายสรชัย นิยะนุช | ขอนแก่น | 41.750 | 38.750 | 87.500 | เงิน |
รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี |
เด็กชายพชรพล นามไธสง | ขอนแก่น | 42.500 | 39.750 | 82.250 | ทอง | ||
เด็กหญิงเหมือนฝัน พันธุ์กิ่ง | ขอนแก่น | 41.500 | 34.750 | 76.260 | เงิน |
Individual Timpani
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
นายธีระยุทธ สมพล | ปทุมธานี | 45.000 | 45.250 | 90.250 | ทอง |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
นายธีรเศรษฐ์ ภูมิกิจจตุรักษ์ | นครนายก | 45.250 | 43.250 | 88.500 | ทอง | ||
นางสาวอรุณลักษณ์ อุทัยพยัคฆ์ | ปทุมธานี | 44.500 | 42.000 | 86.500 | ทอง |
Individual Keyboard Percussion
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
นายอารยชาติ อารยะศิริ | สระบุรี | 45.500 | 47.500 | 93.000 | ทองระดับสูง | ||
นายจิรุตถ์ บุรพรชัยกุล | นครราชสีมา | 42.250 | 45.500 | 87.750 | ทอง |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
นางสาวอรุณลักษณ์ อุทัยพยัคฆ์ | ปทุมธานี | 43.250 | 43.750 | 87.000 | ทอง | ||
นางสาวธัญญาภรณ์ บูรณะสัมฤทธิ์ | นครนายก | 41.500 | 41.750 | 83.250 | ทอง |
Individual Woodwinds
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
นายอมรเทพ ธำรงโชติ | ปราจีนบุรี | 42.750 | 42.000 | 84.750 | ทอง | ||
นายดีกัลป์ สนั่นเอื้อ | นครนายก | 41.250 | 43.250 | 84.500 | ทอง | ||
นายศุภพงศ์ กาบตุ้ม | ปราจีนบุรี | 40.750 | 41.750 | 82.500 | ทอง |
รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี |
Individual Brass
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
นายรัฐภูมิ แท้เรือง | ชัยภูมิ | 37.500 | 35.750 | 73.250 | ทอง |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี |
Individual Color Guard
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
นายอธิเทพ บุญดาว | ปทุมธานี | 43.250 | 42.750 | 86.000 | ทอง |
รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี |
นายอารยะ ใจวิสุทธิ | ปราจีนบุรี | 44.000 | 44.250 | 88.250 | ทอง |
Ensemble Marching Snare
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน | ขอนแก่น | 44.000 | 39.750 | 83.750 | ทอง |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
"KAI" Drumline Academy by Thai Youth Winds | กรุงเทพมหานคร | 47.500 | 47.750 | 95.250 | ทองระดับสูง |
Ensemble Marching Tenor
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน | ขอนแก่น | 42.500 | 39.750 | 82.250 | ทอง |
Ensemble Marching Bass Drum
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน | ขอนแก่น | 43.500 | 44.250 | 87.750 | ทอง | ||
NCDA Bass Drum Ensemble | นครราชสีมา | 41.500 | 40.750 | 82.250 | ทอง |
Ensemble Woodwinds
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
NCDA Clarinet Ensemble | นครราชสีมา | 41.500 | 42.750 | 84.250 | ทอง | ||
NCDA Saxophone Ensemble | นครราชสีมา | 41.250 | 42.500 | 83.750 | ทอง |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
Y = e กำลัง x Woodwinds Ensemble | นครนายก | 40.250 | 42.000 | 82.250 | ทอง | ||
Phuket Woodwind Ensemble | ภูเก็ต | 36.750 | 38.250 | 75.000 | เงิน |
รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี |
INVP Saxophone Ensemble | กรุงเทพมหานคร | 36.250 | 38.500 | 74.750 | เงิน |
Ensemble Brass
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
NCDA Trombone Ensemble | นครราชสีมา | 41.000 | 37.250 | 78.250 | เงิน | ||
NCDA Trumpet Ensemble | นครราชสีมา | 39.500 | 35.750 | 75.250 | เงิน | ||
NCDA French Horn Ensemble | นครราชสีมา | 38.500 | 35.250 | 73.750 | เงิน |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
สิกขา วิรุฬฺหิ สมฺปตฺตา Brass Ensemble | นครนายก | 42.000 | 41.000 | 83.000 | ทอง | ||
โรงเรียนเทศบาลวัดกลาง | นครนายก | 41.000 | 39.750 | 80.750 | เงิน | ||
โรงเรียนจันทรุเบกษาอนุสรณ์ | ร้อยเอ็ด | 39.250 | 38.750 | 78.000 | เงิน |
Ensemble Concert Percussion
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
PTT Percussion Ensemble by RMUTT | ปทุมธานี | 47.000 | 46.500 | 93.500 | ทองระดับสูง | ||
RMUTT Percussions Trio | ปทุมธานี | 46.500 | 45.250 | 91.750 | ทอง |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
Ensemble Mix Instruments
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||||
Judge 1 25 คะแนน |
Judge 2 25 คะแนน |
Judge 3 25 คะแนน |
Judge 4 25 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
ศิษย์ลูกแม่ไท้ (รำไพพรรณี) | จันทบุรี | 18.625 | 19.375 | 21.250 | 22.375 | 81.625 | เงิน |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |