|
ผลการประกวด รอบชิงชนะเลิศ (Finals)
ณ ศูนย์การค้าเทอร์มินอล 21 โคราช
วันที่ 30 ตุลาคม 2565
Marching Field Show
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | ||||
Music 40 คะแนน |
Visual 30 คะแนน |
GE 30 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
โรงเรียนบุญวัฒนา | นครราชสีมา | 35.100 | 25.150 | 26.800 | 87.050 | ทอง |
Marching Field Parade
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | ||||
Music 60 คะแนน |
Visual 20 คะแนน |
GE 20 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 |
โรงเรียนปักธงชัยชุณหะวัณวิทยาคาร | นครราชสีมา | 47.475 | 16.300 | 15.000 | 78.775 | เงิน |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
โรงเรียนเมืองนครราชสีมา | นครราชสีมา | 49.200 | 16.700 | 16.400 | 82.300 | ทอง |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 (วงเมโลดิก้า) |
โรงเรียนตำบลโคกกรวด (ผดุงรัฐประชานุกูล) | นครราชสีมา | 48.375 | 16.200 | 14.400 | 78.975 | เงิน |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 (วงเมโลดิก้า) |
Concert Marching Arts
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | ||||
Music 60 คะแนน |
Visual 20 คะแนน |
GE 20 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
โรงเรียนพิมายวิทยา | นครราชสีมา | 49.640 | 16.500 | 17.200 | 83.350 | ทอง |
Stand Still Show - Drumline
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Music 80 คะแนน |
Visual 20 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
Modern Conert Band
อันดับ | วงโยธวาทิต | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | ||||
Perf. 60 คะแนน |
Musicality 20 คะแนน |
GE 20 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 |
โรงเรียนสุรนารีวิทยา | นครราชสีมา | 57.150 | 19.000 | 19.500 | 95.650 | ทองระดับสูง |
รุ่นนักเรียนไม่เกินชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 |
INDIVIDUAL & ENSEMBLE
วันที่ 29 ตุลาคม 2565
Individual Marching Snare
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
Individual Marching Tenor
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
นายเศรษฐพงศ์ วิชาวงค์ | ฉะเชิงเทรา | 43.000 | 42.250 | 85.250 | ทอง | ||
นายเอกณัฏฐ์ รุ่งเรืองธนันต์ | กรุงเทพมหานคร | 40.250 | 39.250 | 79.500 | เงิน |
Individual Brass
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
นายสิทธิโชค เสตานุช | สุราษฎร์ธานี | 32.500 | 37.000 | 69.500 | ทองแดง | ||
นายเอกพล ทองคำ | สุราษฎร์ธานี | 31.250 | 32.250 | 63.500 | ทองแดง |
Individual Color Guard
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
Ensemble Marching Snare
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
Big Shell by SRU | สุราษฎร์ธานี | 42.500 | 41.000 | 83.500 | ทอง | ||
Udomwit Drumline | ปราจีนบุรี | 37.750 | 38.250 | 76.000 | เงิน |
Ensemble Marching Bass Drum
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี |
กลองใหญ่ไข่ม้วน 8 ROW PERCUSSION TEAM เบญจมราชรังสฤษฎิ์ | ฉะเชิงเทรา | 44.250 | 42.250 | 86.500 | ทอง | ||
PCC Bassline | กรุงเทพมหานคร | 38.500 | 36.500 | 75.000 | เงิน |
Ensemble Woodwinds
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
NCDA Saxophone Ensemble | นครราชสีมา | 41.000 | 41.500 | 82.500 | ทอง | ||
Y = e กำลัง x Woodwinds Ensemble | นครนายก | 39.000 | 34.750 | 73.750 | เงิน |
Ensemble Brass
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
NCDA Trumpet Ensemble | นครราชสีมา | 45.250 | 38.000 | 83.250 | ทอง | ||
สิกขา วิรุฬฺหิ สมฺปตฺตา Brass Ensemble | นครนายก | 44.000 | 36.000 | 80.000 | เงิน |
Ensemble Color Guard
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
Nebula | อุดรธานี | 42.500 | 42.500 | 85.000 | ทอง | ||
Amethyst Junior By Udomwit C.G. | ปราจีนบุรี | 41.250 | 41.750 | 83.000 | ทอง |
Ensemble Concert Percussion
อันดับ | ชื่อ-นามสกุล | จังหวัด | คะแนน | เพิ่มเติม | |||
Judge 1 50 คะแนน |
Judge 2 50 คะแนน |
คะแนนรวม 100 คะแนน |
ระดับ ความสามารถ |
รุ่นไม่จำกัดอายุ |
Exponential Percussion Ensemble by ODS Wind Symphony | นครนายก | 42.500 | 42.000 | 84.500 | ทอง | ||
Donbosco Percussion Ensemble | อุดรธานี | 41.250 | 41.000 | 82.250 | ทอง |